
 
BARAZA LA KITAIFA LA HUDUMA ZA WATOTO 

 
Baraza la Kitaifa la Huduma za Watoto linapata mamlaka yake kutoka kwa Kifungu cha 
42 cha Sheria ya Watoto Sura ya 141. 
 

 
Mtoto aliyelindwa na kuwezeshwa 

 

 
Kutoa uongozi kupitia udhibiti, uangalizi, ushauri, uratibu, na uhamasishaji wa rasilimali 

kwa ajili ya utambuzi wa Haki na Ustawi wa Mtoto 
 

 
Kudhibiti, kuratibu na kusimamia huduma za watoto nchini Kenya na kushauri serikali juu 

ya maswala yote yanayohusiana na watoto. 
 
 
 

  MAONO 

  DHAMIRA 

  MAMLAKA 



 
Mkataba wa Utoaji wa Huduma kwa Raia  

Baraza limejitolea kutoa huduma zifuatazo kwa mteja/wateja wetu  
S/HAPANA Huduma za 

Usaidizi kwa 
Wateja 

Mahitaji ya Mteja  Gharama 
katika Kes.  

Muda wa 
muda  

1.  Upyaji wa vyeti 
vya usajili wa CCIs 

• Uwasilishaji wa Fomu 
ya maombi   

• Dakika za CAC 
zilizotiwa saini 
ipasavyo na 
mwenyekiti na katibu 
wa CACs.  

• Seti ya hati kamili 
kama ilivyotolewa 
katika Orodha ya 
Ukaguzi ya CCIs   

Bure  Miezi mitatu 
(3) baada 
ya kupokea 
hati  

2.  Kufuta usajili wa 
CCI zisizofuata. 

• Kutofuata Sheria ya 
Watoto Sura ya 141    

• Kutofuata Orodha ya 
Ukaguzi ya CCI  

• Pendekezo kutoka kwa 
CACs  

• Azimio la bodi 

Bure  Mara moja  

3.  Anzisha na 
utekeleze CAC 

Kaunti ndogo mpya 
zilizoundwa  

Bure  Ndani ya 
miezi mitatu 
(3)  

4.  Maendeleo/mapitio 
ya sera, sheria na 
miongozo kwa 
manufaa ya mtoto 

Mienendo inayoibuka 
katika sekta ya watoto 

Bure  Mwaka 
mmoja (1)  

5.  Ripoti juu ya 
chombo cha 
Kimataifa na 
Kikanda juu ya  
Watoto  

Mikataba na itifaki za 
kimataifa na za kikanda  

Bure  Kwa mujibu 
wa ratiba za 
kuripoti 

6.  Usajili/Upyaji wa 
Jumuiya za Kuasili 
za Mitaa 

• Uwasilishaji wa Fomu 
ya maombi 

• Ripoti ya ukaguzi  
• Kuzingatia kanuni za 

kupitishwa 2005 
• Azimio la bodi  

50,000 
Kshs 
(Usajili) 
25,000 
Kshs 
(Usajili) 
 

Ndani ya 
(4) miezi 
minne  



S/HAPANA Huduma za 
Usaidizi kwa 
Wateja 

Mahitaji ya Mteja  Gharama 
katika Kes.  

Muda wa 
muda  

7.  Jibu la simu (Simu 
ya mezani au laini 
nyingine yoyote 
rasmi) 

Simu  Bure  Sekunde 15  

8.  Jibu la maswali na 
wateja wa Walk-in 

Ingia na ufanye uchunguzi Bure Dakika moja 
(1) 

9.  Jibu la mawasiliano  Mawasiliano yaliyoandikwa 
(barua) 

Bure  Siku tano 
(5) za kazi   

Barua pepe na mitandao ya 
kijamii (Twitter, Facebook na 
YouTube) 

Bure  Siku moja 
(1) ya kazi  

10.  Utambuzi wa 
malalamiko na 
malalamiko ya 
umma 
 

Toa malalamiko  Bure Siku moja 
(1) ya kazi 

11.  Utatuzi wa 
malalamiko 

Toa malalamiko ya mdomo 
au ya maandishi 

Bure Siku kumi 
na nne (14) 
za kazi  

12.  Usajili wa Wauzaji  • Fomu ya maombi 
iliyojazwa kwa upole; 
wasifu wa kampuni; cheti 
cha kuingizwa / usajili; 

•  cheti cha PIN;  
• Uzingatiaji halali wa kodi; 
• Cheti/misamaha;  
• Taarifa za asili za benki;  
• Nakala ya cheti cha usajili 

na mashirika husika ya 
udhibiti; risiti za malipo ya 
ada zisizoweza 
kurejeshwa;  

• Nakala za fomu za kurudi 
kila mwaka zilizojazwa na 
usajili wa kampuni;  

• Kitambulisho cha Kitaifa / 
Pasipoti 

Bure  Siku kumi 
na nne (14) 
za kazi  



S/HAPANA Huduma za 
Usaidizi kwa 
Wateja 

Mahitaji ya Mteja  Gharama 
katika Kes.  

Muda wa 
muda  

13.  Usindikaji wa 
zabuni 

Peana zabuni za bidhaa na 
huduma 

Bure Siku tisini 
(90) 

14.  Arifa ya wazabuni 
waliofaulu na 
wasiofanikiwa 

Fikia tovuti ya Ununuzi wa 
Serikali ya kielektroniki kwa 
arifa 

Bure Siku moja 
(1) ya kazi 

15.  Malipo ya bidhaa 
na huduma  

LPO/Cheti cha ankara cha 
kukamilika/bidhaa/ huduma 
zilizopokelewa 

Bure  Siku sitini 
(60) tangu 
tarehe ya 
kupokea 
ankara 

16.  Utupaji wa maduka 
ya kizamani 

Uwasilishaji wa zabuni Bure Siku sitini 
(60) kutoka 
tarehe ya 
tangazo 

17.  Ushiriki wa umma 
katika mchakato 
wa utengenezaji wa 
sera 

Kufahamiana na maswala na 
ushiriki hai 

Bure Siku moja 
(1) 

18.  Kuajiri wafanyikazi Fanya maombi rasmi 
kulingana na tangazo 

Bure Siku tisini 
(90) 

19.  Usindikaji wa ombi 
la habari 

Fanya ombi la habari Bure Siku ishirini 
na moja 
(21) 

 
Ahadi kwa wateja wetu 
Ofisi ya Mkurugenzi Mtendaji imejitolea kwa adabu, ubora na uadilifu katika utoaji wa huduma. 

Maoni na utaratibu wa kurekebisha 

Huduma yoyote / nzuri inayotolewa ambayo haiendani na kiwango hapo juu au afisa yeyote ambaye 
haishi kulingana na ahadi anapaswa kuripotiwa; 



Mkurugenzi Mtendaji Baraza la Kitaifa la 
Huduma za Watoto,  

Nyumba ya Usalama wa Jamii, Ghorofa 
ya 4 ya Block C  
Barabara ya Maaskofu  
PO Box 6446-00100  
Nairobi, Kenya  
Barua pepe: info@nccs.go.ke  
Simu: + 254-20-2729801-19 

              Simu ya mkononi: +254-728325545 

 

 

 

Katibu wa Tume/Afisa Mkuu Mtendaji, 

Tume ya Haki ya Utawala, Ghorofa ya 2,  

West End Towers, Waiyaki Way, Nairobi  

P. O. Box 20414-00200 Nairobi  

Simu: +254(0)202270000/2303000 

Barua pepe: feedback@ombudsman.go.ke 

   

HUDUMA BORA NI HAKI YAKO 

mailto:info@nccs.go.ke
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